. Cơ cấu tổ chức:
- Nhân sự: Tổng số khoa có 34 nhân viên (9 bác sỹ, 15 điều dưỡng, 8 dược sỹ trung cấp…) và 3 cán bộ giảng dạy thuộc các trường Đại học Y Hà Nội và Học viện Y Dược học cổ truyền Việt Nam: Trong số các cán bộ có 3 TS; 1 BS.CKII; 2 BSNT; 1 Ths; 3 BS.CKI cùng các điều dưỡng đã và đang học trình độ cử nhân
Khoa Y học cổ truyền tổ chức thành 3 bộ phận gồm:
- Bộ phận Ngoại trú:
- Tiếp nhận, khám và điều trị bệnh nhân ban ngày. Đây là bộ phận điều trị năng động, chủ yếu bằng các kĩ thuật không dùng thuốc như: châm cứu, laser châm, xoa bóp bấm huyệt, giác hơi; kéo giãn- nắn chỉnh khớp bằng máy , sử dụng sóng siêu âm , sóng tần phổ, sóng xung kích điều trị…
- Khám chữa bệnh theo yêu cầu : Do các chuyên gia , các bác sỹ giỏi đảm nhiệm.
- Bộ phận Nội trú: Có 50 giường bệnh, các bệnh nhân được khám và điều trị kết hợp Đông – Tây y và các phương pháp không dùng thuốc của YHCT . Bệnh nhân được hội chẩn chuyên khoa do các chuyên gia đảm nhiệm khi có yêu cầu.
- Bộ phận Dược Y học cổ truyền: có nhiệm vụ sơ chế, bào chế, sản xuất, sắc thuốc đóng túi, cấp phát thuốc cho bệnh nhân; được trang bị máy móc thiết bị phù hợp có hệ thống nhà xưởng rộng rãi, nhà kho đạt chuẩn theo quy định của Bộ y tế.
Ban lãnh đạo đương nhiệm:
| ![]() TS. Nguyễn Văn Nhường |
|
TS. Trần Quang Minh |
ThS. Vũ Thu Quế | ThS. BS. Nguyễn Mậu Thực Bí thư đoàn thanh niên | BSCKI. Phạm Phương Đông Chủ tịch Công đoàn |
Một số ảnh của đơn vị:
Tập thể khoa - 2015
Hội thao toàn bệnh viện
![]() | ![]() |
Đoàn Thanh niên tham gia hiến máu tình nguyện
Phát triển đảng viên trẻ tham gia công tác xây dựng khoa
Tham gia hội thi cắt tỉa hoa của BV
![]() | ![]() |
Sự quan tâm của lãnh đạo khoa tới phong trào của khoa
![]() | ![]() |