![hoithao_26032009_1.jpg hoithao_26032009_1.jpg](https://bachmai.gov.vn/documents/37204/1133444/31_May_2024_073251_GMT_51_hoithao_26032009_1.jpg/16511348-4344-c26b-c37f-3e87cd2c77ab?t=1717140771619)
02 giải nhất:
- Điều trị rối loạn nhịp thất bằng năng lượng sóng Radio Frequency do Ths. Phạm Trần Linh và kíp kỹ thuật của Viện Tim mạch thực hiện.
- Hướng dẫn kỹ thuật di chuyển bằng xe lăn trên các địa hình cho bệnh nhân liệt 2 chi dưới do tổn thương Choáng váng tủy sống do CN. Đặng Văn Tú và kíp kỹ thuật của Trung tâm Phục hồi chức năng thực hiện.
![hoithao_26032009_2.jpg hoithao_26032009_2.jpg](https://bachmai.gov.vn/documents/37204/1133444/31_May_2024_073251_GMT_51_hoithao_26032009_2.jpg/3ca71e03-7ec0-0de8-aa45-854efcd6c778?t=1717140771772)
03 giải nhì:
- Cải tiến kỹ thuật đo áp lực bóng chèn ống nội khí quản và ống mở khí quản do Ths. Nguyễn Đăng Tuân và kíp kỹ thuật Khoa Điều trị tích cực thực hiện.
- Ứng dụng kỹ thuật cấy ghép nha khoa tức thì trong phục hình răng ổn định do Ths. Trịnh Hồng Mỹ và kíp kỹ thuật Khoa Răng Hàm Mặt thực hiện.
- Sử dụng Catheter đã cũ, hỏng cải tiến thành sonde nhuộm màu dùng trong nội soi nhuộm màu bằng Lugol 5% trong chẩn đoán bệnh lý thực quản do BS.Trần Việt Hùng và kíp kỹ thuật Khoa Thăm dò chức năng thực hiện.
01 giải ba:
- Ứng dụng phương pháp xạ trị điều biến liều trong điều trị bệnh ung thư vùng đầu mặt cổ tại Trung tâm YHHN và Ung bướu do Ths. Phạm Cẩm Phương và kíp kỹ thuật Trung tâm YHHN và Ung bướu thực hiện.
03 giải khuyến khích:
- Chụp đáy mắt huỳnh quang bằng máy chụp kỹ thuật số Visucam do BS. Phùng Thị Thúy Hằng và kíp kỹ thuật Khoa Mắt thực hiện.
- Siêu âm tim gắng sức bằng xe đạp lực kế do Ths. Nguyễn Thị Thu Hoài và kíp kỹ thuật Viện Tim mạch thực hiện.
- Ứng dụng cải tiến kỹ thuật định nhóm máu tại giường bằng sử dụng phiến nhựa dùng 1 lần xuất tinh sớm thay thế đã men tại các khoa lâm sàng do BS. Hàn Viết Trung và kíp kỹ thuật Khoa Huyết học Truyền máu thực hiện.
Ngoài ra, Bệnh viện đã được nhận bằng khen của Bộ Y tế về Giải nhất đồng đội và bằng khen của ủy ban Nhân dân Thành phố Hà Nội về Giải phong trào. Hội thao lần thứ XXIII này, Bệnh viện còn tham gia triển lãm ảnh và tọa đàm "Y đức trong tuổi trẻ ngành y" với chủ đề: Tuổi trẻ Bệnh viện Bạch Mai với tinh thần trách nhiệm, đạo đức và lương tâm nghề nghiệp. Buổi tọa đàm do TS. Nguyễn Thị Xuyên, thứ trưởng Bộ Y tế chủ trì đã thu hút được nhiều đơn vị tham gia trình bày với nhiều hình thức và nhiều nội dung phong phú như Hưởng ứng cuộc vận động "Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh" trong lĩnh vực Y tế; Tuổi trẻ ngành y thực hiện 12 điều y đức trong thời kỳ CNH-HĐH, hội nhập kinh tế quốc tế; Vai trò của tổ chức Đoàn trong công tác giáo dục chính trị tư tưởng cho đoàn viên thực hiện 12 điều y đức từ đó đưa ra các ý tưởng sáng tạo nhằm nâng cao tinh thần trách nhiệm, đạo đức, lương tâm nghề nghiệp trong tuổi trẻ ngành y.
![hoithao_26032009_3.jpg hoithao_26032009_3.jpg](https://bachmai.gov.vn/documents/37204/1133444/31_May_2024_073251_GMT_51_hoithao_26032009_3.jpg/10649320-7819-0185-e42f-12ca3cae6c2c?t=1717140771929)
Kết thúc buổi lễ tổng kết, PGS.TS. Đỗ Doãn Lợi, Phó Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai đã nhận cờ truyền thống của Hội thao để chuẩn bị Hội thao KTSTTT cấp Thành phố lần thứ XXIV sẽ được tổ chức tại Bệnh viện Bạch Mai nhân dịp kỷ niệm 100 năm thành lập Bệnh viện (1911-2011) và 80 năm thành lập Đoàn TNCS HCM (1931-2011).
![hoithao_26032009_4.jpg hoithao_26032009_4.jpg](https://bachmai.gov.vn/documents/37204/1133444/31_May_2024_073252_GMT_52_hoithao_26032009_4.jpg/fe7872f8-bc7f-2bc2-a725-052543ca4aa5?t=1717140772076)
Minh Hà