Trước diễn biến phức tạp của đại dịch, ngày 15/7/2009, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức đợt tập huấn thứ 2 về phòng chống chống dịch cúm A(H1N1)cho các y, bác sỹ của bệnh viện. Đối tượng tham gia là bác sỹ, y tá của các Viện, Trung tâm, Khoa trong toàn bệnh viện. Buổi tập huấn này nhằm trang bị cho y, bác sỹ những kiến thức cơ bản tổng hợp Hoà phát về tình hình dịch bệnh cũng như phác đồ điều trị căn bệnh này. Cùng với tập huấn dịch cúm A(H1N1), bệnh viện kết hợp tập huấn về chẩn đoán và điều trị bệnh sởi, bệnh sốt xuất huyết để y, bác sỹ bệnh viện cập nhật được kiến thức mới sẵn sàng đối phó khi có dịch bệnh xảy ra.
Thanh Hương