Áp dụng thành tựu khoa học kỹ thuật vào điều trị cho bệnh nhân
(21/09/2009)Khoa Hồi sức tích cực Bệnh viện Bạch Mai đều tiếp nhận hầu hết những bệnh nhân rất nặng. Tuy nhiên nhờ việc áp dụng những thành tựu khoa học công nghệ, cán bộ y tế trong khoa đã cứu sống được rất nhiều bệnh nhân. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, Tạp chí Y học lâm sàng đã có cuộc trao đổi với TS. Nguyễn Gia Bình- Trưởng khoa Hồi sức tích cực - Bệnh viện Bạch Mai.