Tin hoạt động Bệnh viện
![Responsive Image](/documents/37204/0/Lichkham+%282%29.png/eac3eea1-0c18-660f-a3fe-bf1081458fa3?t=1691285817340&download=true)
Tin tức nổi bật
Tin tức nổi bật
Khoa Huyết học - Truyền máu Bệnh viện Bạch Mai chia sẻ khó khăn cùng đồng nghiệp
(11/07/2016) Sáng ngày 4/7/2016, khoa Huyết học Truyền máu tổ chức trao Phần quà trị giá 15 triệu đồng từ sự ủng hộ của toàn thể cán bộ nhân viên khoa Huyết học Truyền máu cho đồng chí Hà Văn Sang có con là cháu Hà Đỗ Châu Anh (SN 2009) bị bệnh hiểm nghèo.
Lễ tuyên dương 1.340 học sinh giỏi là con CBVC Bệnh viện Bạch Mai năm học 2015 - 2016
(08/07/2016) Động viên, khuyến khích con của các CBVC đã có thành tích xuất sắc trong các năm học đã trở thành một hoạt động thường niên của Bệnh viện Bạch Mai nhiều năm qua. Lễ Tuyên dương các cháu học sinh giỏi là con CBVC Bệnh viện Bạch Mai năm học 2015 - 2016 đã được diễn ra tại Hội trường Lớn nhà P, Bệnh viện Bạch Mai vào sáng 8/7/2016.
BV Bạch Mai và TT QG về Y tế và Sức khỏe toàn cầu Nhật Bản tọa đàm về giải pháp An toàn người bệnh
(05/07/2016)Ngày 28/6, Bệnh viện Bạch Mai (BVBM) phối hợp cùng Trung tâm Quốc gia về Sức khỏe và Y tế toàn cầu Nhật Bản (NCGM) tổ chức Hội thảo về “An toàn người bệnh và Kiểm soát Nhiễm khuẩn”.
GS. Ngô Quý Châu phát biểu khai mạc Hội thảo
Hội đồng Thuốc và Điều trị BVBM tổ chức SH khoa học chủ đề "Sử dụng kháng sinh trong bệnh viện"
(10/06/2016)“Liên tục cải tiến” nhằm đảm bảo an toàn cho người bệnh
(10/06/2016)![_dsc0007.jpg _dsc0007.jpg](images/stories/thu_ha/hdbv/_dsc0007.jpg)
Không có sự phân biệt giữa bệnh nhân sử dụng BHYT và bệnh nhân KCB thông thường
(08/06/2016)“Đổi mới phong cách thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” là chủ đề được đưa ra tại Hội nghị thường niên Câu lạc bộ Giám đốc các BV khu vực phía Bắc năm 2016.
Bệnh viện Bạch Mai: Khen thưởng 04 tập thể và 12 cá nhân tích cực tham gia công tác xã hội
(03/06/2016)Nhân tổng kết 1 năm hoạt động của Phòng CTXH (1/6/2015 - 1/6/2016), để kịp thời tri ân các nhà hảo tâm thân thiết đã đồng hành với hoạt động CTXH trong năm 2015, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai đã quyết định khen thưởng cho 12 cá nhân và 4 đơn vị đã tích cực tham gia công tác hỗ trợ người bệnh tại Bệnh viện Bạch Mai.
Ban giám đốc bệnh viện trao giấy khen cho 16 cá nhân, tập thể
GẦN NĂM TỶ ĐỒNG ĐẾN VỚI NGƯỜI BỆNH NGHÈO
(31/05/2016)Ngày 26/5, Phòng Công tác xã hội, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức buổi họp với các cán bộ trong Màng lưới CTXH của bệnh viện để sơ kết 1 năm hoạt động (5/2015 – 5/2016).
Chương trình mang âm nhạc đến bệnh viện số 150 và ngày hội quốc tế thiếu nhi sớm tại bvbm
(30/05/2016)Kỷ niệm 1 năm ngày thành lập phòng Công tác Xã hội BV - khởi động cho chuỗi các chương trình nhân tháng hành động vì trẻ thơ với tâm điểm là ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, chiều 27/5/2016, tại Hội trường tầng 2 nhà P, BV Bạch Mai phối hợp với nhóm tình nguyện Tim Hồng tổ chức chương trình Mang âm nhạc đến bệnh viện số 150.
8 cử tri “đặc biệt” của BV Bạch Mai bỏ phiếu ngay tại giường bệnh
(23/05/2016)Hòa trong không khí vui tươi, phấn khởi của cử tri cả nước trong ngày bầu cử, sáng 22/5/2016, tại Bệnh viện Bạch Mai, 8 cử tri “đặc biệt” đã được thực hiện quyền và nghĩa vụ công dân của mình ngay tại giường bệnh.
420 cán bộ viên chức BVBM tham gia hiến máu tình nguyện
(20/05/2016)Với nghĩa cử “Một giọt máu – một tấm lòng”, chiều ngày 18/5/2016, tại hội trường lớn tầng 2 nhà P, 420 cán bộ, công viên chức của Bệnh viện và sinh viên trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai đã hăng hái tham gia hiến máu tình nguyện. 403 người trong số đó đã đủ điều kiện được hiến máu.
Hơn 60 cán bộ quản lý của BV Bạch Mai được tập huấn nghiệp vụ đấu thầu
(13/05/2016)Với mục tiêu cung cấp và cập nhật những kiến thức cơ bản về luật đấu thầu cho các cán bộ liên quan đến công tác đấu thầu vật tư, thiết bị y tế trong BV, ngày 11/5/2016, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức lớp Tập huấn nghiệp vụ đấu thầu cho hơn 60 học viên là các cán bộ quản lý, chuyên viên, cán bộ chuyên môn tham gia công tác đấu thầu của các đơn vị trong bệnh viện.
Bệnh viện Bạch Mai: Ấm áp màu áo xanh tình nguyện
(10/05/2016)Qua gần một năm triển khai thực hiện Quyết định số 2151/QĐ-BYT, ngày 04/6/2015 của Bộ Y tế về việc đổi mới phong cách, thái dộ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh, Bệnh viện Bạch Mai, đã thu hút được trên 700 tình nguyện viên tham gia Chương trình tiếp sức người bệnh với 3.000 buổi tình nguyện để đón tiếp, chỉ dẫn cho người bệnh tại khu vực khám bệnh và các tuyến giao thông chính trong Bệnh viện.
Nâng cao năng lực khám, chữa bệnh tại Trường Sa
(28/04/2016)Trong chuyến công tác tại quần đảo Trường Sa, đầu tháng 4/2016, các y bác sỹ thuộc Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức thăm, khám chữa bệnh cho các quân nhân và người thân của các chiến sỹ nơi đây. Kèm theo đó, nhiều thiết bị y tế hiện đại cùng nhiều quà tặng có giá trị đã được chuyển đến các đảo, điểm đảo.
Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai - Nguyễn Quốc Anh, Trưởng đoàn công tác số 4 trong chuyến làm việc tại quần đảo Trường Sa.
"Nhân" mô hình nhân viên bảo vệ đạp xe tuần tra tại bệnh viện Bạch Mai
(25/04/2016)Tính năng hữu dụng từ chiếc xe đạp trong quá trình tuần tra kiểm soát của Công an các phường trên địa bàn Hà Nội đã được phòng chức năng bệnh viện Bạch Mai đề xuất Ban giám đốc bệnh viện trang bị cho nhân viên bảo vệ.
Câu lạc bộ bệnh nhân lọc máu tháng 4/2016
(21/04/2016)Chiều ngày 15/04/2016, tại Hội trường Khoa Thận nhân tạo Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra chương trình sinh hoạt Câu lạc bộ bệnh nhân Lọc máu chu kỳ tháng 04/2016 do Phòng Công tác Xã hội, Khoa Thận nhân tạo và nhóm Sen Xanh phối hợp tổ chức.
116 cán bộ Bệnh viện Bạch Mai, Câu lạc bộ Giám đốc các bệnh viện phía Bắc đi thăm Quần đảo Trường Sa
(17/04/2016) Biển đảo – thềm lục địa luôn là một phần máu thịt thiêng liêng của Tổ Quốc. Yêu đất nước, giữ gìn biển đảo không chỉ là nhiệm vụ của các chiến sỹ Hải quân mà còn là nhiệm vụ của mỗi người dân Việt Nam. Với trách nhiệm và tình yêu biển đảo, với khát khao một lần được đến với các chiến sỹ đang ngày đêm canh giữ từng tấc đất, tấc biển, thềm lục địa của Tổ quốc, chúng tôi đã đến với Trường Sa thân yêu nhân dịp kỷ niệm 41 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước và giải phóng quần đảo Trường Sa (4/1975 – 4/2016).
Bệnh viện Bạch Mai ban hành “Quy định quản lý sự cố y khoa trong Bệnh viện Bạch Mai”
(13/04/2016)Nhằm mục đích: Thống nhất hoạt động phát hiện, báo cáo và giải quyết các sự cố y khoa xảy ra trong phạm vi toàn bệnh viện; Quản lý sự cố y khoa bằng cách phân tích số liệu, xác định những vấn đề cần ưu tiên tập trung cải thiện, ngày 20/3/2016, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai, PGS.TS. Nguyễn Quốc Anh đã ký Quyết định số 417/ QĐ – BM về việc Ban hành Quy định Quản lý sự cố y khoa trong Bệnh viện Bạch Mai.
Vòng tay 'nhận dạng' người nằm viện
(11/04/2016)Với chiếc vòng tay nhỏ, bệnh nhân sẽ giảm các nguy cơ bị mổ nhầm hay tránh cho người mẹ bị lạc mất con.
Vòng tay với những thông tin cụ thể giúp không nhầm lẫn bệnh nhân