Thông báo thành công một ca bệnh khó trong lĩnh vực Cột sống và chấn thương chỉnh hình
(20/10/2015) Bệnh nhân là Chu Tiến Long, 28 tuổi, ở thôn 1, xã Đại Đồng, huyện Vĩnh Tường, tỉnh Vĩnh Phúc. Cách đây 8 tháng, đang đi làm đồng anh Long thấy mỏi lưng, không thể tiếp tục làm việc nên phải bỏ về nhà nghỉ. Bệnh nhân đã đi khám ở BV Đại học Y Hà Nội được phát hiện khối u ở đốt sống nhưng gia đình đã xin về, không dám phẫu thuật. Nghe bà con hàng xóm mách, anh mua thuốc nam về đắp nhưng bệnh tình không đỡ mà ngày càng nặng hơn. Gia đình cũng đã đưa Long đi khám ở một số BV chuyên khoa bởi anh Long và gia đình không lúc nào hết hy vọng về sự tiến bộ của y học và tài năng, trí tuệ của đội ngũ y bác sỹ Việt Nam.