Tin nổi bật
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%2811%29.png/1a36171e-4279-e5a7-826c-bb1120663667?t=1689619652972&download=true)
Tin tức nổi bật
Bộ Y tế tổ chức Hội thảo Quản lý thông tin trong thực hành y khoa
(29/08/2016) Ngày 27/8/2016, tại khách sạn Pullman, 40 Cát Linh – Hà Nội, với sự đồng hành của Pfizer, Vụ Truyền thông và Thi đua khen thưởng Bộ Y tế đã tổ chức Hội thảo Quản lý thông tin trong thực hành y khoa.
Chuyện bác sĩ bị đánh choáng váng khi cấp cứu cho “Chí Phèo”
(26/08/2016)Cấp cứu một “Chí Phèo” kèm theo vài ba người bạn trong tình trạng đơ đơ có thể xảy ra xung đột bất cứ lúc nào nếu bác sĩ không khéo léo chiều chuộng.
PGS. TS Phạm Duệ chia sẻ về những ca cấp cứu cho các Chí Phèo thời hiện đại
Máy đo chức năng vòi nhĩ - Lần đầu tiên có mặt tại Việt Nam
(10/08/2016)PGS.TS. Lê Công Định, Trưởng Khoa Tai mũi họng, Bệnh viện Bạch Mai cho biết: Vòi nhĩ là một ống thông, nối tai giữa với mũi họng, nó giữ vai trò rất quan trọng trong các bệnh lý tai. Khi thăm khám bằng nội soi và một số phương pháp đang áp dụng hiện nay tại Việt Nam chỉ đánh giá được một phần hình thái và hoạt động của vòi nhĩ.
Chương trình Kỷ niệm 25 năm thành lập Viện Sức khỏe tâm thần và đón nhận huân chương Lao động hạng3
(08/08/2016)Là một Viện trực thuộc Bệnh viện Bạch Mai, được thành lập theo Quyết định số 784/QĐ-BYT ngày 08 tháng 8 năm 1991 của Bộ trưởng Bộ Y tế, trải qua 25 năm xây dựng và phát triển, Viện Sức khỏe Tâm thần luôn mang đậm dấu ấn từ sự chỉ đạo sát sao của Bộ Y tế và đặc biệt là sự lãnh đạo trực tiếp của Đảng ủy - Ban Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai, cùng với tinh thần đoàn kết, đồng lòng hướng tới mục tiêu chung của Ban Lãnh đạo Viện cũng như toàn thể cán bộ, viên chức của Viện Sức khỏe Tâm thần.
Thủ tướng kiểm tra dự án cơ sở 2 Bệnh viện Bạch Mai và Việt - Đức
(08/08/2016)![coso2.jpg coso2.jpg](images/stories/thu_ha/noi_bat/coso2.jpg)
BV Bạch Mai (Hà Nội): Đổi mới, tạo thuận lợi cho người bệnh
(04/08/2016)Chương trình Kỷ niệm 10 năm tái thành lập khoa Truyền nhiễm BVBM & HTKH chuyên ngành truyền nhiễm
(04/08/2016)Khoa Truyền nhiễm, với tên gọi ban đầu “Nhà thương Cống Vọng”, sau đổi tên là Viện Y học Lâm sàng các bệnh Nhiệt đới, rồi Viện các Bệnh Truyền nhiễm và Nhiệt đới Quốc gia, luôn đồng hành và gắn liền với sự phát triển của Bệnh viện Bạch Mai trong suốt hơn 100 năm qua. Cùng với nhiều các nhà khoa học hàng đầu tên tuổi trong ngành truyền nhiễm như cố GS. Trịnh Ngọc Phan, cố GS. Phạm Song, cố GS. Đào Đình Đức, GS.TSKH. Lê Đăng Hà,.. Khoa đã có nhiều thành tích đáng ghi nhận, đặc biệt là có thành tích khống chế đại dịch SARS năm 2003 được bạn bè trong nước và Quốc tế khen ngợi.