Tin nổi bật
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%2811%29.png/1a36171e-4279-e5a7-826c-bb1120663667?t=1689619652972&download=true)
Tin tức nổi bật
Ngày 25/10/2023, Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai tổ chức Lễ trao Bằng tốt nghiệp Cao đẳng chính quy cho Điều dưỡng khóa 8 và Kỹ thuật viên khóa 7. Tham dự buổi lễ có PGS.TS. Đào Xuân Cơ - Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai; Các đồng chí trong Ban Giám đốc; Ban Giám hiệu nhà trường cùng đông đảo các thầy cô, sinh viên tốt nghiệp và gia đình của các em sinh viên cũng có mặt trong buổi lễ.
HỘI NGHỊ KHOA HỌC ĐIỀU DƯỠNG QUỐC TẾ LẦN THỨ III: ĐÀO TẠO VÀ CẬP NHẬT TRONG THỰC HÀNH LÂM SÀNG VÀ QUẢN LÝ ĐIỀU DƯỠNG
(26/10/2023) Ngày 26/10/2023, Bệnh viện Bạch Mai đã trang trọng tổ chức Hội nghị Khoa học điều dưỡng Quốc tế lần thứ III. Hội nghị được tổ chức trong khuôn khổ kỷ niệm 33 năm ngày thành lập Hội Điều dưỡng Việt Nam (26/10/1990- 26/10/2023) và chào mừng 55 năm thành lập trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai.
SAU 30 NGÀY VÀ NHỮNG CUỘC ĐỜI HỒI SINH
(13/10/2023) CHIỀU NGÀY 13/10/2023, BỆNH VIỆN BẠCH MAI ĐÃ TỔ CHỨC TRAO SỐ TIỀN CỦA TOÀN BỘ CBNV BỆNH VIỆN VÀ NGÀNH Y TẾ ĐÓNG GÓP ĐỂ HỖ TRỢ BÁC SĨ VŨ THỊ NHUNG VÀ THÔNG BÁO KẾT QUẢ ĐIỀU TRỊ CHO CÁC NẠN NHÂN VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI THANH XUÂN VÀO ĐÊM 12, RẠNG SÁNG NGÀY 13/9/2023.
Bệnh viện Bạch Mai ký kết hợp tác hỗ trợ y tế toàn diện với UBND tỉnh Bắc Giang
(12/10/2023) Nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng các dịch vụ khám chữa bệnh cho người dân trên địa bàn tỉnh Bắc Giang và vùng lân cận, ngày 11/10/2023, UBND tỉnh Bắc Giang và Bệnh viện Bạch Mai tổ chức "Lễ ký kết hợp tác hỗ trợ y tế toàn diện giữa Bệnh viện Bạch Mai và UBND tỉnh Bắc Giang".
KHOA PHẪU THUẬT LỒNG NGỰC & MẠCH MÁU: ĐIỀU TRỊ BẰNG KHỐI ÓC, CHĂM SÓC BẰNG TRÁI TIM
(06/10/2023) Ngày 6/10/2023, Khoa Phẫu thuật lồng ngực & Mạch máu - Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức kỷ niệm 5 năm ngày thành lập và Hội thảo khoa học với chủ đề “Tiếp cận mới trong chẩn đoán và điều trị các bệnh lý lồng ngực”.
Cảnh báo: Dịch sốt xuất huyết phức tạp, mỗi ngày hàng chục ca trở nặng phải nhập viện
(06/10/2023) Sốt xuất huyết năm nay đến khá sớm và đang vào đỉnh dịch. Dự kiến tháng 10, 11 sắp tới lượng bệnh nhân mắc sốt xuất huyết còn tăng lên nhiều hơn nữa.
Gần 800 cán bộ nhân viên Bệnh viện tham gia Hiến máu tình nguyện: “Một giọt máu - Một tấm lòng 2023”
(06/10/2023) Ngày 4/10/2023 tại Hội trường Quốc tế Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra chương trình Hiến máu tình nguyện “Một giọt máu - Một tấm lòng”. Tại chương trình, đã có gần 800 người tham gia đăng ký hiến máu và đã thu về được 612 đơn vị máu.
VIÊM PHÚC MẠC SAU THÁO DỤNG CỤ TỬ CUNG Ở PHỤ NỮ MÃN KINH
(28/09/2023) Khoa Ngoại tổng hợp, Bệnh viện Bạch Mai vừa tiếp nhận và xử trí cho một nữ bệnh nhân 69 tuổi bị thủng tử cung do tiền sử đặt dụng cụ tránh thai 30 năm.