Tin nổi bật
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%2811%29.png/1a36171e-4279-e5a7-826c-bb1120663667?t=1689619652972&download=true)
Tin tức nổi bật
Ngày 18/11/2023, tại UBND tỉnh Thái Bình đã diễn ra Lễ ký kết biên bản ghi nhớ hợp tác hỗ trợ toàn diện về y tế giữa UBND tỉnh Thái Bình và Bệnh viện Bạch Mai giai đoạn 2023 - 2030.
TRƯỜNG CAO ĐẲNG Y TẾ BẠCH MAI KỶ NIỆM 55 NĂM THÀNH LẬP, 10 NĂM ĐÀO TẠO TRÌNH ĐỘ CAO ĐẲNG, KHAI GIẢNG NĂM HỌC 2023 -2024
(16/11/2023) Sáng ngày 16/11, Bệnh viện Bạch Mai long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 55 năm thành lập Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai (1968 - 2023), 10 năm đào tạo trình độ cao đẳng (2013 - 2023), kỷ niệm ngày nhà giáo Việt Nam 20/11, khai giảng năm học mới 2023 -2024 và Hội nghị khoa học chủ đề: Cập nhật các phương pháp giáo dục hiện đại và chăm sóc người bệnh an toàn.
KHAI TRƯƠNG ĐƠN VỊ LASER, CHĂM SÓC DA VÀ THẨM MỸ DA
(15/11/2023) Sau một thời gian chuẩn bị kỹ lưỡng về nhân lực và cơ sở vật chất, trang thiết bị, sáng ngày 15/11/2023, Khoa Da liễu - Bệnh viện Bạch Mai chính thức khai trương Đơn vị Laser, chăm sóc da và thẩm mỹ da. Đây là sự kiện quan trọng đánh dấu một bước tiến mới trong chặng đường phát triển của Khoa.
BỆNH VIỆN BẠCH MAI VÀ NGÂN HÀNG TMCP ĐẦU TƯ VÀ PHÁT TRIỂN VIỆT NAM KÝ KẾT THỎA THUẬN HỢP TÁC GIAI ĐOẠN 2023 - 2028
(11/11/2023) Chiều ngày 10/11 tại Hà Nội, Bệnh viện Bạch Mai và Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) đã ký kết thỏa thuận hợp tác giai đoạn 2023 - 2028. Tham dự chương trình có ông Phan Đức Tú, Chủ tịch HĐQT BIDV; ông Lê Ngọc Lâm, Tổng giám đốc BIDV; PGS.TS Đào Xuân Cơ, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai cùng đại diện lãnh đạo, cán bộ 2 đơn vị.
BỆNH NHÂN CUỐI CÙNG TRONG VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI ĐÃ ĐƯỢC RA VIỆN
(06/11/2023) Chiều ngày 6 tháng 11 năm 2023, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức chúc mừng bệnh nhân cuối cùng trong vụ cháy chung cư mini được ra viện.
Tiếp đoàn Giám đốc Bệnh viện Trung tâm, Trung tâm Quốc gia về Y tế và Sức khỏe toàn cầu Nhật Bản (NCGM) thăm và làm việc tại Bệnh viện Bạch Mai
(04/11/2023) Ngày 03/11/2023, Bệnh viện Bạch Mai đã long trọng tổ chức đón tiếp Giám đốc Bệnh viện Trung tâm và Đoàn chuyên gia Khoa Hô hấp, Trung tâm Quốc gia về Y tế và Sức khỏe toàn cầu Nhật Bản (NCGM) đến thăm, làm việc tại Bệnh viện và tham dự Hội nghị Khoa học Hội Hô hấp Việt Nam - Hội phổi Pháp Việt tại thành phố Hạ Long, Quảng Ninh.
CỨU SỐNG BỆNH NHI SỐC NHIỄM KHUẨN NẶNG DO VI KHUẨN HIẾM GẶP
(03/11/2023) Các bác sĩ Trung tâm Nhi khoa - Bệnh viện Bạch Mai vừa cứu sống thành công một trường hợp bệnh nhi 10 tuổi (ở Tuyên Quang) bị Nhiễm khuẩn huyết - Sốc nhiễm khuẩn - Hội chứng suy hô hấp tiến triển (ARDS), bệnh cảnh vô cùng phức tạp do nhiễm một loại vi khuẩn hiếm gặp có tên khoa học là Chromobacterium violaceum.
TRÊN 100 BỆNH NHÂN ĐƯỢC GHÉP TẾ BÀO GỐC TẠO MÁU THÀNH CÔNG TẠI BỆNH VIỆN BẠCH MAI
(27/10/2023) Đó là con số được báo cáo tại Lễ Tổng kết 10 năm ghép tế bào gốc tạo máu và Hội nghị Khoa học Việt Hàn được Bệnh viện Bạch Mai tổ chức vào chiều ngày 27/10/2023.
TRƯỜNG CAO ĐẲNG Y TẾ BẠCH MAI TRAO BẰNG TỐT NGHIỆP SINH VIÊN ĐIỀU DƯỠNG KHOÁ 8 VÀ KỸ THUẬT VIÊN KHOÁ 7
(27/10/2023) Ngày 25/10/2023, Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai tổ chức Lễ trao Bằng tốt nghiệp Cao đẳng chính quy cho Điều dưỡng khóa 8 và Kỹ thuật viên khóa 7. Tham dự buổi lễ có PGS.TS. Đào Xuân Cơ - Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai; Các đồng chí trong Ban Giám đốc; Ban Giám hiệu nhà trường cùng đông đảo các thầy cô, sinh viên tốt nghiệp và gia đình của các em sinh viên cũng có mặt trong buổi lễ.
HỘI NGHỊ KHOA HỌC ĐIỀU DƯỠNG QUỐC TẾ LẦN THỨ III: ĐÀO TẠO VÀ CẬP NHẬT TRONG THỰC HÀNH LÂM SÀNG VÀ QUẢN LÝ ĐIỀU DƯỠNG
(26/10/2023) Ngày 26/10/2023, Bệnh viện Bạch Mai đã trang trọng tổ chức Hội nghị Khoa học điều dưỡng Quốc tế lần thứ III. Hội nghị được tổ chức trong khuôn khổ kỷ niệm 33 năm ngày thành lập Hội Điều dưỡng Việt Nam (26/10/1990- 26/10/2023) và chào mừng 55 năm thành lập trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai.
SAU 30 NGÀY VÀ NHỮNG CUỘC ĐỜI HỒI SINH
(13/10/2023) CHIỀU NGÀY 13/10/2023, BỆNH VIỆN BẠCH MAI ĐÃ TỔ CHỨC TRAO SỐ TIỀN CỦA TOÀN BỘ CBNV BỆNH VIỆN VÀ NGÀNH Y TẾ ĐÓNG GÓP ĐỂ HỖ TRỢ BÁC SĨ VŨ THỊ NHUNG VÀ THÔNG BÁO KẾT QUẢ ĐIỀU TRỊ CHO CÁC NẠN NHÂN VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI THANH XUÂN VÀO ĐÊM 12, RẠNG SÁNG NGÀY 13/9/2023.
Bệnh viện Bạch Mai ký kết hợp tác hỗ trợ y tế toàn diện với UBND tỉnh Bắc Giang
(12/10/2023) Nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng các dịch vụ khám chữa bệnh cho người dân trên địa bàn tỉnh Bắc Giang và vùng lân cận, ngày 11/10/2023, UBND tỉnh Bắc Giang và Bệnh viện Bạch Mai tổ chức "Lễ ký kết hợp tác hỗ trợ y tế toàn diện giữa Bệnh viện Bạch Mai và UBND tỉnh Bắc Giang".
KHOA PHẪU THUẬT LỒNG NGỰC & MẠCH MÁU: ĐIỀU TRỊ BẰNG KHỐI ÓC, CHĂM SÓC BẰNG TRÁI TIM
(06/10/2023) Ngày 6/10/2023, Khoa Phẫu thuật lồng ngực & Mạch máu - Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức kỷ niệm 5 năm ngày thành lập và Hội thảo khoa học với chủ đề “Tiếp cận mới trong chẩn đoán và điều trị các bệnh lý lồng ngực”.
Cảnh báo: Dịch sốt xuất huyết phức tạp, mỗi ngày hàng chục ca trở nặng phải nhập viện
(06/10/2023) Sốt xuất huyết năm nay đến khá sớm và đang vào đỉnh dịch. Dự kiến tháng 10, 11 sắp tới lượng bệnh nhân mắc sốt xuất huyết còn tăng lên nhiều hơn nữa.
Gần 800 cán bộ nhân viên Bệnh viện tham gia Hiến máu tình nguyện: “Một giọt máu - Một tấm lòng 2023”
(06/10/2023) Ngày 4/10/2023 tại Hội trường Quốc tế Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra chương trình Hiến máu tình nguyện “Một giọt máu - Một tấm lòng”. Tại chương trình, đã có gần 800 người tham gia đăng ký hiến máu và đã thu về được 612 đơn vị máu.
VIÊM PHÚC MẠC SAU THÁO DỤNG CỤ TỬ CUNG Ở PHỤ NỮ MÃN KINH
(28/09/2023) Khoa Ngoại tổng hợp, Bệnh viện Bạch Mai vừa tiếp nhận và xử trí cho một nữ bệnh nhân 69 tuổi bị thủng tử cung do tiền sử đặt dụng cụ tránh thai 30 năm.
TRUNG THU YÊU THƯƠNG DÀNH CHO TẤT CẢ BỆNH NHI ĐANG ĐIỀU TRỊ TẠI BỆNH VIỆN BẠCH MAI
(26/09/2023) Hơn 150 bệnh nhi đang điều trị tại Trung tâm Nhi khoa và các đơn vị trong Bệnh viện Bạch Mai đã cùng vui Tết Trung thu do Phòng Công tác xã hội và các nhà hảo tâm tổ chức vào chiều ngày 26/9/2023.
10 BỆNH NHÂN TRONG VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI Ở THANH XUÂN ĐƯỢC XUẤT VIỆN
(22/09/2023) Chiều ngày 22/09/2023, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức Lễ ra viện cho 10 bệnh nhân là nạn nhân trong vụ cháy tại chung cư mini ở phố Khương Hạ, quận Thanh Xuân. PGS.TS Đào Xuân Cơ - Giám đốc Bệnh viện đã thay mặt tập thể cán bộ y bác sĩ gửi lời chúc mừng, động viên tới các bệnh nhân và gia đình.
CHỦ TỊCH QUỐC HỘI VƯƠNG ĐÌNH HUỆ THĂM HỎI CÁC NẠN NHÂN VỤ CHÁY CHUNG CƯ MINI THANH XUÂN ĐANG ĐIỀU TRỊ TẠI BỆNH VIỆN BẠCH MAI
(15/09/2023) Chiều ngày 15/9/2023, Đồng chí Vương Đình Huệ, Uỷ viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Quốc hội và đoàn công tác đã tới Bệnh viện Bạch Mai để thăm hỏi các nạn nhân vụ cháy chung cư mini quận Thanh Xuân và động viên sự nỗ lực của các y bác sĩ Bệnh viện Bạch Mai đã kịp thời phối hợp cùng ngành Y tế hết lòng cứu chữa các nạn nhân.
45 NĂM KHOA HỒI SỨC CẤP CỨU A9, BỆNH VIỆN BẠCH MAI: VIẾT TIẾP NHỮNG CHẶNG ĐƯỜNG
(15/09/2023) Sáng ngày 15/9/2023, Bệnh viện Bạch Mai long trọng tổ chức kỷ niệm 45 năm thành lập Khoa Hồi sức cấp cứu A9 và Hội thảo khoa học chủ đề: Cập nhật những tiến bộ trong Hồi sức - Cấp cứu - Chống độc - Đột quỵ.