Chiếc nôi đào tạo của chuyên ngành thấp khớp học Việt Nam.
(25/10/2009)Được thành lập từ năm 1969, khoa Cơ Xương Khớp Bệnh viện Bạch Mai đã từng bước phát triển về số lượng cũng như chất lượng chẩn đoán, điều trị bệnh, đồng thời là "chiếc nôi đào tạo" của chuyên ngành Thấp khớp học Việt Nam. Từ một đơn vị nhỏ có vài giường bệnh với hai bác sĩ, Giáo sư Trần Ngọc Ân đã là người thành lập nên khoa Cơ Xương Khớp đầu tiên của cả nước. Từ đó đến nay khoa không ngừng phát triển và là địa chỉ đáng tin cậy của bệnh nhân cũng như của các đồng nghiệp trong và ngoài nước. Là đơn vị đầu ngành về chuyên khoa Cơ Xương Khớp, khoa đã đi đầu trong mọi hoạt động khoa học về chuyên ngành.