Tin nổi bật
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%2811%29.png/1a36171e-4279-e5a7-826c-bb1120663667?t=1689619652972&download=true)
Tin tức nổi bật
Ban Giám đốc chúc tết và tặng quà Bệnh nhân ăn Tết tại Bệnh viện
(09/02/2013)
Ngày 8/2, Ban Giám đốc Bệnh viện và lãnh đạo các Viện/Trung tâm/Khoa/Phòng tổ chức đi thăm hỏi và tặng quà các bệnh nhân ở lại bệnh viện. Giám đốc bệnh viện, PGS.TS. Nguyễn Quốc Anh cho biết: Trong bốn ngày Tết cổ truyền, BV Bạch Mai cung cấp suất ăn miễn phí cho bệnh nhân và nhân viên y tế. Cụ thể, BV sẽ Cung cấp suất ăn miễn phí cho nhân viên y tế (bao gồm cả học sinh, sinh viên tham gia trực) và bệnh nhân trong 4 ngày trực: 29 và 1,2,3 Tết; Mỗi người sẽ được 100.000đ /ngày/3 bữa. Bệnh viện cũng đã phát 800 suất quà (90.000 đ/suất) cho bệnh nhân ở lại ăn Tết tại bệnh viện. Dịch vụ ăn uống trong bệnh viện phục vụ trong tất cả các ngày Tết và đảm bảo duy trì các họat động vệ sinh ăn uống và an toàn thực phẩm.
| ![]() |
Ghép tế bào gốc tạo máu thành công cho bệnh nhân đa u tuỷ xương
(05/02/2013)Chiều 27.12, BV Bạch Mai đã tổ chức lễ tiễn bà Trần Thị Chong (55 tuổi, ở An Lão, Kiến An, Hải Phòng)- bệnh nhân đầu tiên được ghép tế bào gốc tạo máu- ra viện.
Bệnh viện Bạch Mai tổ chức họp mặt 983 cán bộ hưu
(05/02/2013)Ngày 04/02/2013, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức Gặp mặt cán bộ hưu để tri ân các thầy, các các cô, các cán bộ đã đóng góp xây dựng bệnh viện qua các giai đoạn…
100% học viên khóa Siêu âm Tổng quát K38 được cấp chứng nhận
(01/02/2013)Ngày 01/02, Trung tâm Đào tạo và Chỉ đạo tuyến (TDC) phối hợp với Khoa Chẩn đoán hình ảnh, Bệnh viện (BV) Bạch Mai tổ chức bế giảng khóa Đào tạo Siêu âm tổng quát K38. Tham dự lễ bế giảng có PGS.TS. Đỗ Doãn Lợi, Phó Giám đốc BV, Giám đốc TDC; có GS.TS. Phạm Minh Thông, Phó Giám đốc BV, Trưởng khoa Chẩn đoán hình ảnh, cán bộ quản lý lớp và 36 học viên của khóa đào tạo.