Gần 500 sinh viên tốt nghiệp ngành Điều dưỡng và Kỹ thuật xét nghiệm
(02/02/2015) Ngày 31/01,Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai đã long trọng tổ chức lễ tốt nghiệp ngành điều dưỡng trung cấp Y 45 và Kỹ thuật xét nghiệm khóa III cho gần 500 sinh viên.
Tin tức nổi bật
Tin tức nổi bật
Ngày 31/01,Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai đã long trọng tổ chức lễ tốt nghiệp ngành điều dưỡng trung cấp Y 45 và Kỹ thuật xét nghiệm khóa III cho gần 500 sinh viên.
Ngày 20/12, Hội thi “Tuyên truyền người Việt Nam ưu tiên dùng thuốc Việt Nam” ngành Y tế khu vực 1 đã diễn ra tại Bệnh viện Bạch Mai. Hội thi đã thu hút sự tham gia của 15 đơn vị phía Bắc, bao gồm 7 Sở Y tế, 6 Bệnh viện và 2 trường.
Ngày 25/12, Hội nghị tổng kết các hoạt động Dự án Phòng chống bệnh phổi tắc nghẽn mạn tính và hen phế quản năm 2014 đã diễn ra tại Bệnh viện Bạch Mai. Tham dự Hội nghị về phía Bộ Y tế có PGS.TS. Nguyễn Thị Xuyên, Uỷ viên Ban Cán sự, Thứ trưởng Bộ Y tế và lãnh đạo các Vụ, Cục; Về phía Bệnh viện Bạch Mai có PGS.TS. Nguyễn Quốc Anh, Giám đốc bệnh viện, GS.TS. Ngô Quý Châu, Phó giám đốc bệnh viện và Lãnh đạo các Sở Y tế…
Chiều 23-12, Trung tâm Ung bướu Bệnh viện Bạch Mai phối hợp với Hội Nội khoa Việt Nam và Quỹ hỗ trợ bệnh nhân ung thư - Ngày mai tươi sáng tổ chức chương trình truyền thông nâng cao nhận thức trong phòng, chống bệnh ung thư và tặng 50 nghìn cuốn sách “Bệnh ung thư-Nhận biết, dự phòng và chiến thắng”.
Ngày 22/12, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức Lễ ra viện cho ca Thụ tinh trong ống nghiệm đầu tiên thực hiện tại bệnh viện.
Mỗi năm. Việt Nam phát hiện 15.000 ca mắc bệnh ung thư vú. Đó là con số thống kê được PGS.TS Trần Đình Hà, Phó Giám đốc Trung tâm Y học hạt nhân và ung bướu, BV Bạch Mai thông báo tại Hội thảo khoa học cập nhật tiến bộ trong chẩn đoán, điều trị ung thư vú, tổ chức tại Hà Tĩnh. Cũng theo PGS Hà, ung thư vú nếu được phát hiện và chẩn đoán sớm, tỷ lệ bệnh nhân được cứu sống có thể lên tới 90%.
Sáng 13/12, lễ khởi công xây dựng 2 bệnh viện lớn của Trung ương gồm Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức-Cơ sở 2 và Bệnh viện Bạch Mai - Cơ sở 2 với tổng quy mô 2.000 giường bệnh, tổng mức đầu tư gần 10.000 tỷ đồng được tổ chức tại tỉnh Hà Nam.
Ngày 20.11, nhân kỷ niệm Ngày Nhà giáo Việt Nam, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức lễ tốt nghiệp và trao bằng cho 75 học viên hoàn thành chương trình đào tạo bác sĩ chuyên khoa 1, 2 và bác sĩ nội trú đầu tiên do Bệnh viện Bạch Mai đào tạo.
Ngày 01/11, đoàn bác sỹ của Bệnh viện Bạch Mai đã lên đường đến huyện Lang Chánh và Thường Xuân, tỉnh Thanh Hoá để khám bệnh, phát thuốc và tặng quà miễn phí cho 2000 bà con nhân dân. Bên cạnh cơ số thuốc điều trị thường gặp, Bệnh viện Bạch Mai cũng chuẩn bị 2.000 suất quà phát cho nhân dân. Tổng số kinh phí quà khoảng 200 triệu đồng.
Ngày 25/10, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức Lễ Diễu hành chào mừng Hội khoẻ Bệnh viện Bạch Mai năm 2014. Tham dự buổi lễ về phía Bộ Y tế có Thứ trưởng Bộ Y tế. PGS.TS. Nguyễn Thị Xuyên. Về phía Bệnh viện Bạch Mai có PGS.TS. Nguyễn Quốc Anh, Bí thư Đảng uỷ, Giám đốc Bệnh viện cùng toàn thể Ban Giám đốc bệnh viện và 54 đơn vị trong toàn bệnh viện. Hội khoẻ Bệnh viện Bạch Mai nhằm Nhằm đẩy mạnh phong trào thể dục thể thao, tạo không khí vui tươi, sôi nổi trong toàn bệnh viện góp phần hoàn thành tốt kế hoạch công tác năm 2014 và các năm tiếp theo với khẩu hiệu “KHỎE ĐỂ XÂY DỰNG BV, KHỎE ĐỂ CHĂM SÓC, BẢO VỆ SKND”