Nhịp Cầu Nhân Ái
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%288%29.png/281401f2-a1d8-03ae-eb1b-4adce8df30c1?t=1689619522085&download=true)
FeaturedNewsController
Tin tức nổi bật
19/04/2024
Nằm trong chuỗi hoạt động cao điểm “Hành trình nhân đạo - Trao gửi yêu thương” đang diễn ra tại 3 tỉnh Điện Biên, Sơn La và Thái Nguyên, ngày 19/4/2024 các thầy thuốc Bệnh viện Bạch Mai phối hợp cùng Trung Ương Hội chữ thập đỏ Việt Nam tổ chức chương trình khám bệnh, phát thuốc miễn phí và tặng quà cho người dân thuộc hộ nghèo, cận nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của xã Sa Lông, huyện Mường Chà, tỉnh Điện Biên.
Xem tiếp >21/02/2024
Đó là khẳng định của đồng chí Lại Xuân Môn, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội đồng Khoa học các cơ quan Đảng Trung ương trong buổi đến thăm và chúc mừng cán bộ, y bác sĩ và người lao động Bệnh viện Bạch Mai sáng ngày 21/2 nhân kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/02/1955 - 27/02/2024).
Xem tiếp >23/01/2024
Dưới tiết trời tuy còn giá rét nhưng nắng đã hừng lên sau khi gió mùa về, khu chợ Tết yêu thương của Bệnh viện Bạch Mai đã bắt đầu được khai trương, đem lại không khí thực sự đầm ấm, rộn ràng cho những ngày cuối năm và chuẩn bị vui Tết cổ truyền, đón mùa xuân mới Giáp Thìn 2024.
Xem tiếp >MenuMapLink
ListNewByCategory
Chương trình từ thiện của Quỹ điều ước nhỏ tháng 8
(16/08/2016)
Nói đến khoa dị ứng chắc đơn thuần ai cũng nghĩ bệnh nhân ở đây là những bệnh nhân mắc bệnh nhẹ, đến viện bác sĩ kê đơn thuốc uống hoặc thuốc bôi rồi ra viện.
Niềm vui của cô Tẩn Pà Mẩy ngày ra viện
(15/08/2016)Bị tim nặng và có nguy cơ chết não, người phụ nữ dân tộc Dao, Tẩn Pà Mẩy cần có 90 triệu đồng để mổ nhưng trong túi không có lấy 1 đồng. Những tưởng phải bỏ mạng, cô may mắn được tập thể các bác sĩ khoa C3 Tim mạch, BV Bạch Mai và đông đảo bạn đọc Dân trí giúp đỡ nên đã nhanh chóng được phẫu thuật và ra viện trở về nhà.
Bác sĩ Sài Gòn hát ở quán cà phê để quyên tiền mua cơm cho bệnh nhân
(08/08/2016)Tối 6/8, trời Sài Gòn mưa nặng hạt, các y bác sĩ từ nhiều bệnh viện tụ về quán cà phê trên đường Trường Sơn, quận 10, để chuẩn bị cho buổi biểu diễn trong chuỗi đêm nhạc Blouse trắng.
Những bức ảnh làm từ thiện bị “ném đá”: Đâu rồi tính nhân văn?
(05/08/2016)Làm từ thiện không có nghĩa là đến tận nơi, gặp đúng người, sau đó nở một nụ cười, trao quà, chụp ảnh “làm tin”, bất chấp gương mặt đau đớn, tư thế thê thảm của người bệnh. Làm từ thiện không cứ phải tương lên các mặt báo gương mặt mệt mỏi, buồn khổ với vành tang trắng, cũng không phải cận cảnh từng thi thể vì tai nạn giao thông hay bị khủng bố để kêu gọi giúp đỡ cho hiệu quả. Làm từ thiện còn có nghĩa là cách hành xử văn hóa, không được “PR trên nỗi đau” - như một nhà báo nổi tiếng từng viết.
CÔ GÁI 25 TUỔI CÓ HOÀN CẢNH ĐẶC BIỆT CẦN MỔ TIM GẤP ĐÃ ĐƯỢC RA VIỆN NGÀY 27.7 2016
(04/08/2016)![bn_lan_2.jpg bn_lan_2.jpg](images/stories/thu_ha/nhan_ai/bn_lan_2.jpg)
Số tiền chắt chiu từ những quả trứng được chi như thế nào - Chương trình từ thiện tháng 6
(11/07/2016)Khép lại chương trình bán trứng gây quỹ ủng hộ người bệnh, số tiền chắt chiu được từ những quả trứng nhỏ nhưng đầy ắp ân tình của các tổ chức, cá nhân đã được cụ thể hóa thành 200 suất cháo miễn phí và 10 món quà cho bệnh nhân.
Hoạt động câu lạc bộ người bệnh Lọc máu tháng 6/2016
(06/07/2016) Phòng Công Tác Xã Hội – Bệnh viện Bạch Mai xin gửi lời cảm ơn chân thành đến Nhóm Sen Xanh đã đồng hành cùng bệnh nhân Khoa Thận Nhân Tạo – Bệnh viện Bạch Mai, định kỳ tổ chức chương trình Câu lạc bộ người bệnh lọc máu hàng tháng với 3 nội dung chính:
Em Nguyễn Thị An đã được cứu sống nhờ tấm lòng bạn đọc
(05/07/2016)Vỡ òa trong nước mắt của sự hạnh phúc khi trước mặt chúng tôi là 1 cô bé An với nụ cười tươi rói và tràn đầy hi vọng. Trải qua ca mổ thành công, hiện sức khỏe của em đã khá hơn nhiều và hứa hẹn trong thời gian ngắn nữa em sẽ được xuất viện trở về nhà.
Tên của họ là Bạn Đọc
(22/06/2016)THIẾU NỮ TRẺ 20 TUỔI BỊ TIM BẨM SINH CẦN PHẢI MỔ
(25/05/2016) Đó là em Nguyễn Thị An SN 1996 ở Xóm Bắc Yên, xã Long Thành, huyện Yên Thành, Tỉnh Nghệ An.
Hơn 108 triệu đồng đến với em Hiền bị bệnh tim
(25/05/2016)Bị đứt dây chằng van tim, nhiễm trùng van tim và có sùi van lớn cần phẫu thuật nhưng gia đình nghèo nên Hiền không thể lo được số tiền 300 triệu đồng đóng cho ca mổ. Đã từng mất dần hi vọng và buông xuôi, em như người chết đuối vớ được cọc khi được bạn đọc Dân trí giúp đỡ số tiền 108.370.000 đồng để chuẩn bị cho ca mổ.
Người phụ nữ mang thai 23 tuần mắc bệnh trọng
(12/05/2016)Chị Nguyễn Thị Thêm 34 tuổi ở Đông các, Đông Hưng,Thái Bình có hoàn cảnh thật éo le.
MỘT SINH VIÊN PHẢI DỞ DANG SỰ NGHIỆP VÌ BỆNH NẶNG
(12/05/2016)![dung_3.jpg dung_3.jpg](images/stories/thu_ha/nhan_ai/dung_3.jpg)
BỆNH NHÂN KHỎI BỆNH RA VIỆN 9 THÁNG VẪN NHẬN ĐƯỢC QUÀ TỪ BẠN ĐỌC BÁO THANH NIÊN
(29/04/2016)Đó là chị Phạm Thị Huệ, mắc một căn bệnh hiếm gặp và rất nguy hiểm: bệnh ban huyết khối giảm tiểu cầu tắc mạch. Trải qua hơn 1 tháng điều trị với 20 lần lọc huyết tương tại khoa Hồi sức tích cực Bệnh viện Bạch Mai, chị đã được “hồi sinh” – về với vòng tay gia đình cách đây 9 tháng.
THÔNG TIN BỆNH NHÂN NẶNG ĐƯỢC RA VIỆN
(31/03/2016)![]() | ![]() |
Bệnh nhân Nguyễn Thị Hiên 16 tuổi ở Hải Xuân, Hải Hậu, Nam Định vào viện ngày 22/02/2016 với chẩn đoán viêm cơ tim, biến chứng sốc tim.
BỆNH VIỆN BẠCH MAI VUI MỪNG THÔNG BÁO!
(31/03/2016)Bệnh nhân Bùi Văn Sựng sinh năm 1983 người dân tộc Mường ở xóm Cơi 2, Suối Nánh, Đà Bắc, Hòa Bình đã được các bác sĩ phòng C8 Tim mạch Bệnh viện Bạch Mai khẩn trương cấp cứu phẫu thuật kịp thời, ngày 25/03/2016 BN Sựng đã được ra viện.
Hiển thị 401 - 426 of 426 kết quả.