Tin hoạt động Bệnh viện
![Responsive Image](/documents/37204/0/Lichkham+%282%29.png/eac3eea1-0c18-660f-a3fe-bf1081458fa3?t=1691285817340&download=true)
Tin tức nổi bật
Tin tức nổi bật
Thăm hỏi, tặng quà cho thân nhân chiến sĩ biển đảo
(29/08/2016) Ngày 23/8, Thiếu tướng Phạm Văn Huấn, Tổng biên tập Báo Quân đội nhân dân và Ban lãnh đạo Bệnh viện Bạch Mai đã đến Khoa Truyền nhiễm, Bệnh viện Bạch Mai để thăm và tặng quà cho thân nhân chiến sĩ Bộ đội biên phòng tỉnh Kiên Giang. Đó là bệnh nhân Nguyễn Đình T, bố của thượng úy Nguyễn Đình Thành, công tác tại Đồn Biên phòng Gành dầu. Bệnh nhân T bị viêm màng não và được chuyển từ Nghệ An ra Hà Nội. Sau 5 tuần điều trị tại Khoa Truyền nhiễm, BN Nguyễn Đình T đã bình phục và được bác sĩ cho ra viện. Phát biểu cảm xúc về những ngày chăm bố tại bệnh viện, thượng úy Nguyễn Đình Thành vô cùng xúc động và gửi lời cảm ơn đến toàn thể ban lãnh đạo, bác sỹ, điều dưỡng và các cán bộ Khoa Truyền nhiễm nói riêng và BV Bạch Mai nói chung: “Những ngày nằm viện điều trị tại Khoa Truyền nhiễm, bố tôi đã được tập thể các thầy thuốc ở đây chăm sóc hết sức tận tình và chu đáo. Không chỉ chăm lo về sức khỏe, các thầy thuốc còn chăm sóc cả tinh thần bằng những câu chuyện hài hước giúp các bệnh nhân trong phòng phấn chấn, vui vẻ và an tâm điều trị”.
Bố của 3 đứa con thơ đã được phẫu thuật tim thành công và được trở về nhà
(26/08/2016)Ngay sau khi biết được thông tin về bài báo “Xin ông trời đừng lấy đi bố của chúng con” đăng trên báo Đời sống & Pháp luật ngày 13/7/2016 viết về hoàn cảnh của BN Nguyễn Văn Hùng (ở Hương Sơn, Hà Tĩnh) phải về nhà chờ chết do không có tiền phẫu thuật, Phòng Công tác xã hội - Bệnh viện Bạch Mai đã xuống tìm hiểu, xác minh thông tin và được biết anh Hùng đúng là BN đang được theo dõi và điều trị tại C7 - Viện Tim mạch Quốc gia, Bệnh viện Bạch Mai.
Bệnh nhân Nguyễn Văn Hùng trong ngày được ra viện
Bạch Mai sẽ phát triển Website Bệnh viện theo hướng phục vụ người bệnh
(23/08/2016)Ngày 19/8/2016, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức họp Sơ hết một năm hoạt động của Trang thông tin điện tử bachmai.gov.vn (8/2015 -7/2016) buổi họp do GS.TS. Đỗ Doãn Lợi và CN. Nguyễn Ngọc Hiền, Phó trưởng ban biên tập Trang thông điện tử Bệnh viện Bạch Mai Chủ trì cùng toàn thể các thành viên Ban biên tập.
Cán bộ nhân viên y tế Bệnh viện Bạch Mai thư giãn với Yoga Cười
(15/08/2016)Viện Sức khỏe tâm thần Quốc gia: 25 năm hội nhập và phát triển
(15/08/2016)10 năm tái thành lập Khoa Truyền nhiễm: Dấu ấn một chặng đường
(08/08/2016)Hòa trong không khí tưng bừng, phấn khởi của toàn dân tộc hướng tới kỷ niệm 71 năm cách mạng tháng 8 và quốc khánh 2/9, sáng 5/8/2016, Bệnh viện Bạch Mai long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 10 năm tái thành lập khoa Truyền nhiễm và Hội thảo khoa học chuyên ngành Truyền nhiễm.
Ban Giám đốc bệnh viện tặng hoa chúc mừng khoa Truyền nhiễm nhân kỷ niệm 10 năm tái thành lập.
Bệnh viện Bạch Mai tổ chức tập huấn Nâng cao quy trình kỹ thuật trong thực hành chăm sóc người bệnh
(02/08/2016)![viber_image.jpg viber_image.jpg](images/stories/thu_ha/hdbv/viber_image.jpg)
Tập huấn cập nhật chẩn đoán và điều trị tăng áp động mạch phổi
(02/08/2016)![gs_do_doan_loi.jpg gs_do_doan_loi.jpg](images/stories/thu_ha/hdbv/gs_do_doan_loi.jpg)
Hồi sinh từ những tấm lòng!
(15/07/2016)Bất ngờ bị viêm cơ tim khiến Nguyễn Thị Thúy (25 tuổi, ở Gia Lộc, Hải Dương) phải vào viện cấp cứu trong tình cảnh hết sức nguy kịch. Hoàn cảnh gia đình khó khăn mà chi phí chữa bệnh lại tốn kém, những tưởng em sẽ không vượt qua được. Nhưng điều kì diệu đã đến, em đã được cứu sống nhờ sự tận tâm của các thầy thuốc Khoa Hồi sức tích cực, sự quyết tâm của gia đình và sự chung tay của cộng đồng thông qua phòng CTXH - Bệnh viện Bạch Mai.
Bệnh nhân Thúy trong những ngày nguy kịch, một mình em phải sử dụng nhiều máy móc hỗ trợ
Kỳ 2: Thuốc tiêu sợi huyết và lấy huyết khối cơ học - Cứu cánh cho bệnh nhân đột quỵ
(15/07/2016)Đột quỵ là nguyên nhân gây tử vong đứng hàng thứ ba sau các bệnh lý tim mạch và ung thư. Đột quỵ là nguyên nhân hàng đầu gây tàn phế. Theo khuyến cáo của tổ chức y tế thế giới, cứ 6 người thì có 1 người có nguy cơ sẽ bị đột quỵ.
Kỳ 1: Đột quỵ não - nguyên nhân hàng đầu gây tàn tật ở người trưởng thành
(15/07/2016)Khoa Huyết học - Truyền máu Bệnh viện Bạch Mai chia sẻ khó khăn cùng đồng nghiệp
(11/07/2016) Sáng ngày 4/7/2016, khoa Huyết học Truyền máu tổ chức trao Phần quà trị giá 15 triệu đồng từ sự ủng hộ của toàn thể cán bộ nhân viên khoa Huyết học Truyền máu cho đồng chí Hà Văn Sang có con là cháu Hà Đỗ Châu Anh (SN 2009) bị bệnh hiểm nghèo.
Lễ tuyên dương 1.340 học sinh giỏi là con CBVC Bệnh viện Bạch Mai năm học 2015 - 2016
(08/07/2016) Động viên, khuyến khích con của các CBVC đã có thành tích xuất sắc trong các năm học đã trở thành một hoạt động thường niên của Bệnh viện Bạch Mai nhiều năm qua. Lễ Tuyên dương các cháu học sinh giỏi là con CBVC Bệnh viện Bạch Mai năm học 2015 - 2016 đã được diễn ra tại Hội trường Lớn nhà P, Bệnh viện Bạch Mai vào sáng 8/7/2016.
BV Bạch Mai và TT QG về Y tế và Sức khỏe toàn cầu Nhật Bản tọa đàm về giải pháp An toàn người bệnh
(05/07/2016)Ngày 28/6, Bệnh viện Bạch Mai (BVBM) phối hợp cùng Trung tâm Quốc gia về Sức khỏe và Y tế toàn cầu Nhật Bản (NCGM) tổ chức Hội thảo về “An toàn người bệnh và Kiểm soát Nhiễm khuẩn”.
GS. Ngô Quý Châu phát biểu khai mạc Hội thảo
Hội đồng Thuốc và Điều trị BVBM tổ chức SH khoa học chủ đề "Sử dụng kháng sinh trong bệnh viện"
(10/06/2016)“Liên tục cải tiến” nhằm đảm bảo an toàn cho người bệnh
(10/06/2016)![_dsc0007.jpg _dsc0007.jpg](images/stories/thu_ha/hdbv/_dsc0007.jpg)
Không có sự phân biệt giữa bệnh nhân sử dụng BHYT và bệnh nhân KCB thông thường
(08/06/2016)“Đổi mới phong cách thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” là chủ đề được đưa ra tại Hội nghị thường niên Câu lạc bộ Giám đốc các BV khu vực phía Bắc năm 2016.
Bệnh viện Bạch Mai: Khen thưởng 04 tập thể và 12 cá nhân tích cực tham gia công tác xã hội
(03/06/2016)Nhân tổng kết 1 năm hoạt động của Phòng CTXH (1/6/2015 - 1/6/2016), để kịp thời tri ân các nhà hảo tâm thân thiết đã đồng hành với hoạt động CTXH trong năm 2015, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai đã quyết định khen thưởng cho 12 cá nhân và 4 đơn vị đã tích cực tham gia công tác hỗ trợ người bệnh tại Bệnh viện Bạch Mai.
Ban giám đốc bệnh viện trao giấy khen cho 16 cá nhân, tập thể
GẦN NĂM TỶ ĐỒNG ĐẾN VỚI NGƯỜI BỆNH NGHÈO
(31/05/2016)Ngày 26/5, Phòng Công tác xã hội, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức buổi họp với các cán bộ trong Màng lưới CTXH của bệnh viện để sơ kết 1 năm hoạt động (5/2015 – 5/2016).
Chương trình mang âm nhạc đến bệnh viện số 150 và ngày hội quốc tế thiếu nhi sớm tại bvbm
(30/05/2016)Kỷ niệm 1 năm ngày thành lập phòng Công tác Xã hội BV - khởi động cho chuỗi các chương trình nhân tháng hành động vì trẻ thơ với tâm điểm là ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, chiều 27/5/2016, tại Hội trường tầng 2 nhà P, BV Bạch Mai phối hợp với nhóm tình nguyện Tim Hồng tổ chức chương trình Mang âm nhạc đến bệnh viện số 150.
8 cử tri “đặc biệt” của BV Bạch Mai bỏ phiếu ngay tại giường bệnh
(23/05/2016)Hòa trong không khí vui tươi, phấn khởi của cử tri cả nước trong ngày bầu cử, sáng 22/5/2016, tại Bệnh viện Bạch Mai, 8 cử tri “đặc biệt” đã được thực hiện quyền và nghĩa vụ công dân của mình ngay tại giường bệnh.
420 cán bộ viên chức BVBM tham gia hiến máu tình nguyện
(20/05/2016)Với nghĩa cử “Một giọt máu – một tấm lòng”, chiều ngày 18/5/2016, tại hội trường lớn tầng 2 nhà P, 420 cán bộ, công viên chức của Bệnh viện và sinh viên trường Cao đẳng Y tế Bạch Mai đã hăng hái tham gia hiến máu tình nguyện. 403 người trong số đó đã đủ điều kiện được hiến máu.
Hơn 60 cán bộ quản lý của BV Bạch Mai được tập huấn nghiệp vụ đấu thầu
(13/05/2016)Với mục tiêu cung cấp và cập nhật những kiến thức cơ bản về luật đấu thầu cho các cán bộ liên quan đến công tác đấu thầu vật tư, thiết bị y tế trong BV, ngày 11/5/2016, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức lớp Tập huấn nghiệp vụ đấu thầu cho hơn 60 học viên là các cán bộ quản lý, chuyên viên, cán bộ chuyên môn tham gia công tác đấu thầu của các đơn vị trong bệnh viện.
Bệnh viện Bạch Mai: Ấm áp màu áo xanh tình nguyện
(10/05/2016)Qua gần một năm triển khai thực hiện Quyết định số 2151/QĐ-BYT, ngày 04/6/2015 của Bộ Y tế về việc đổi mới phong cách, thái dộ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh, Bệnh viện Bạch Mai, đã thu hút được trên 700 tình nguyện viên tham gia Chương trình tiếp sức người bệnh với 3.000 buổi tình nguyện để đón tiếp, chỉ dẫn cho người bệnh tại khu vực khám bệnh và các tuyến giao thông chính trong Bệnh viện.
Nâng cao năng lực khám, chữa bệnh tại Trường Sa
(28/04/2016)Trong chuyến công tác tại quần đảo Trường Sa, đầu tháng 4/2016, các y bác sỹ thuộc Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức thăm, khám chữa bệnh cho các quân nhân và người thân của các chiến sỹ nơi đây. Kèm theo đó, nhiều thiết bị y tế hiện đại cùng nhiều quà tặng có giá trị đã được chuyển đến các đảo, điểm đảo.
Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai - Nguyễn Quốc Anh, Trưởng đoàn công tác số 4 trong chuyến làm việc tại quần đảo Trường Sa.
"Nhân" mô hình nhân viên bảo vệ đạp xe tuần tra tại bệnh viện Bạch Mai
(25/04/2016)Tính năng hữu dụng từ chiếc xe đạp trong quá trình tuần tra kiểm soát của Công an các phường trên địa bàn Hà Nội đã được phòng chức năng bệnh viện Bạch Mai đề xuất Ban giám đốc bệnh viện trang bị cho nhân viên bảo vệ.
Câu lạc bộ bệnh nhân lọc máu tháng 4/2016
(21/04/2016)Chiều ngày 15/04/2016, tại Hội trường Khoa Thận nhân tạo Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra chương trình sinh hoạt Câu lạc bộ bệnh nhân Lọc máu chu kỳ tháng 04/2016 do Phòng Công tác Xã hội, Khoa Thận nhân tạo và nhóm Sen Xanh phối hợp tổ chức.
116 cán bộ Bệnh viện Bạch Mai, Câu lạc bộ Giám đốc các bệnh viện phía Bắc đi thăm Quần đảo Trường Sa
(17/04/2016) Biển đảo – thềm lục địa luôn là một phần máu thịt thiêng liêng của Tổ Quốc. Yêu đất nước, giữ gìn biển đảo không chỉ là nhiệm vụ của các chiến sỹ Hải quân mà còn là nhiệm vụ của mỗi người dân Việt Nam. Với trách nhiệm và tình yêu biển đảo, với khát khao một lần được đến với các chiến sỹ đang ngày đêm canh giữ từng tấc đất, tấc biển, thềm lục địa của Tổ quốc, chúng tôi đã đến với Trường Sa thân yêu nhân dịp kỷ niệm 41 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước và giải phóng quần đảo Trường Sa (4/1975 – 4/2016).
Bệnh viện Bạch Mai ban hành “Quy định quản lý sự cố y khoa trong Bệnh viện Bạch Mai”
(13/04/2016)Nhằm mục đích: Thống nhất hoạt động phát hiện, báo cáo và giải quyết các sự cố y khoa xảy ra trong phạm vi toàn bệnh viện; Quản lý sự cố y khoa bằng cách phân tích số liệu, xác định những vấn đề cần ưu tiên tập trung cải thiện, ngày 20/3/2016, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai, PGS.TS. Nguyễn Quốc Anh đã ký Quyết định số 417/ QĐ – BM về việc Ban hành Quy định Quản lý sự cố y khoa trong Bệnh viện Bạch Mai.
Vòng tay 'nhận dạng' người nằm viện
(11/04/2016)Với chiếc vòng tay nhỏ, bệnh nhân sẽ giảm các nguy cơ bị mổ nhầm hay tránh cho người mẹ bị lạc mất con.
Vòng tay với những thông tin cụ thể giúp không nhầm lẫn bệnh nhân
Hơn 100 người được khám sàng lọc và tư vấn miễn phí bệnh Alzheimer
(31/03/2016) Nhằm tăng cường kiến thức để người dân có thể phát hiện sớm và chăm sóc người bệnh sa sút trí tuệ tuổi già (Alzheimer), vào lúc 14h00, ngày 30/3/2016, Viện Sức khỏe Tâm thần phối hợp với phòng Công tác xã hội Bệnh viện Bạch Mai tổ chức buổi khám sàng lọc và tư vấn miễn phí cho người dân trên địa bàn khu vực Hà Nội về bệnh sa sút trí tuệ tuổi già.
Sinh hoạt Câu lạc bộ người nhà người bệnh mắc bệnh tâm thần phân liệt
(29/03/2016)Chiều ngày 25/03/2016, tại Hội trường Viện Sức khỏe Tâm thần (VSKTT), Bệnh viện Bạch Mai (BVBM) đã diễn ra chương trình sinh hoạt Câu lạc bộ người nhà người bệnh mắc bệnh tâm thần phân liệt. Đây là một trong số những hoạt động nằm trong kế hoạch truyền thông, tư vấn giáo dục sức khỏe do Viện Sức khỏe Tâm Thần và Phòng Công tác Xã hội, Bệnh viện Bạch Mai phối hợp tổ chức.
Hội nghị quốc tế về y học cấp cứu 2016: Cách tiếp cận mới cho bệnh nhân cấp cứu nặng
(28/03/2016) Sáng 25/3/2016, tại Khách sạn Melia Hà Nội, Bệnh viện Bạch Mai, Khoa cấp cứu A9 phối hợp với Phân hội cấp cứu Việt Nam và Liên đoàn Cấp cứu Thế giới (IFEM), Hội cấp cứu Mỹ (ACEP) khai mạc Hội nghị quốc tế về y học cấp cứu 2016 với chủ đề “Cách tiếp cận mới cho bệnh nhân cấp cứu nặng”.
Sinh hoạt Câu lạc bộ Người bệnh Đái tháo đường tháng 3/2016
(22/03/2016) Ngày 12/3/2016, tại Hội trường lớn nhà P, Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra buổi sinh hoạt Câu lạc bộ (CLB) Người bệnh Đái tháo đường tháng 3/2016 với chủ đề “Insulin và người bệnh đái tháo đường”.
Hội thi Phụ nữ thanh lịch Bệnh viện Bạch Mai 2016 chào mừng ngày Quốc tế phụ nữ 8/3
(10/03/2016)Trong hai ngày 7- 8/3/2016, tại Trung tâm Hội nghị quốc tế Bệnh viện Bạch Mai, 50 người đẹp đến từ 42 đơn vị đại diện cho hơn 1.700 phụ nữ của bệnh viện đã cùng nhau tranh tài trong Hội thi Phụ nữ thanh lịch Bệnh viện Bạch Mai 2016 chào mừng thành công của Lễ kỷ niệm 105 năm thành lập bệnh viện và ngày Quốc tế phụ nữ 8/3.
Bệnh viện Bạch Mai chủ động cung cấp thông tin về việc tổ chức thực hiện thông tư 37
(02/03/2016) Liên quan đến việc thực hiện thông tư 37 của Liên Bộ Y tế và Tài chính quy định thống nhất giá dịch vụ khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế giữa các bệnh viện cùng hạng trên cả nước, chiều ngày 01/3/2016 Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức cuộc gặp gỡ với phóng viên báo chí và truyền thông để chủ động cung cấp thông tin và trả lời những thắc mắc của phóng viên xung quanh vấn đề này.
105 năm: Một chặng đường đầy vinh quang và tự hào
(21/02/2016) Trong không khí cả nước mừng Đảng, mừng Xuân Bính Thân 2016, sáng ngày 19/02/2016, tại Trung tâm Hội nghị quốc tế, Bệnh viện Bạch Mai long trọng tổ chức đại lễ kỷ niệm 105 năm thành lập bệnh viện, 61 năm ngày thầy thuốc Việt Nam và đón nhận huân chương độc lập hạng 3 lần thứ 2.
Bệnh viện Bạch Mai gặp mặt CBVC đã nghỉ chế độ trước thềm Đại lễ kỷ niệm 105 năm thành lập
(19/02/2016) Trong không khí tưng bừng, phấn khởi của toàn Đảng, toàn dân mừng xuân Bính Thân 2016, ngày 18/2/2016, Bệnh viện Bạch Mai tổ chức buổi gặp mặt các cán bộ lão thành của Bệnh viện qua các thời kỳ trước thềm Đại Lễ kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện và đón nhận Huân chương độc lập. Đây cũng là dịp để ôn lại truyền thống hào hùng của một trong những bệnh viện lâu đời nhất và kỷ niệm 61 năm ngày thầy thuốc Việt Nam (1955- 2016).
Hội khỏe và hội diễn nghệ thuật chào mừng 105 năm thành lập bệnh viện
(05/02/2016) Hòa trong không khí tưng bừng, phấn khởi của cả nước đang hướng về một mùa xuân mới và kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, sáng ngày 23/1/2016, tại Vườn hoa khu Hành hành chính cũ, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức khai mạc Hội khỏe Bệnh viện 2016.
Bệnh viện Bạch Mai gặp mặt cán bộ hưu trí qua các thời kỳ
(05/02/2016) Nhân dịp đón chào xuân Bính Thân đang tới gần, hòa trong không khí tưng bừng, phấn khởi của toàn thể cán bộ nhân viên Bệnh viện Bạch Mai hướng tới kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, sáng 28/1/2016, Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức buổi gặp mặt các cán bộ hưu trí của Bệnh viện qua các thời kỳ.
Chúc Tết cán bộ, viên chức của Bệnh viện vừa được nhà nước cho nghỉ công tác năm 2016
(01/02/2016) Nhân dịp Xuân mới Bính Thân 2016, sáng ngày 18/01/2016, Bệnh viện Bạch Mai đã thân mật tổ chức buổi gặp mặt, chúc Tết cán bộ, viên chức của Bệnh viện vừa được nhà nước cho nghỉ công tác trong năm 2016.
Câu lạc bộ Bệnh nhân lọc máu chu kỳ với chủ đề Chế độ dinh dưỡng ngày Tết
(29/01/2016) Chiều 14/1/2016, tại Hội trường Khoa Thận nhân tạo Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra chương trình sinh hoạt Câu lạc bộ bệnh nhân Lọc máu chu kỳ tháng 1/2016 do Phòng Công tác Xã hội, Khoa Thận nhân tạo và nhóm Sen Xanh phối hợp tổ chức.
Hội nghị khoa học Bệnh viện Bạch Mai lần thứ 30
(26/01/2016) Trong không khí tưng bừng thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Toàn quốc lần thứ 12 của Đảng và kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, trong hai ngày 21-22/1/2016, tại Hội trường lớn nhà P, Bệnh viện Bạch Mai đã long trọng tổ chức Hội nghị khoa học lần thứ 30.
Bệnh viện Bạch Mai khám, tư vấn miễn phí bệnh tim bẩm sinh cho hơn 1.600 trường hợp
(20/01/2016) Nhân dịp thành lập Trung tâm Tim mạch trẻ em và hướng tới kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, trong hai ngày 14&15/1, Viện Tim mạch Việt Nam - Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức khám sàng lọc nhằm phát hiện và tư vấn điều trị bệnh lý tim bẩm sinh cho trẻ em ở hai xã Cát Vân - Thanh Xuân, huyện Như Xuân và Trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi, TP. Thanh Hóa.
Hội nghị cán bộ viên chức Bệnh viện Bạch Mai năm 2016
(16/01/2016) Hòa trong không khí tưng bừng, phấn khởi của toàn thể cán bộ nhân viên Bệnh viện Bạch Mai hướng tới kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, sáng 15/1/2016, Bệnh viện Bạch Mai đã long trọng tổ chức Hội nghị đại biểu cán bộ viên chức Bệnh viện Bạch Mai năm 2016.
Đề án bệnh viện vệ tinh giúp hàng trăm bệnh nhân không phải lên tuyến trên
(05/01/2016) Sáng 22/12, tại thành phố Ninh Bình, Bộ Y tế và Bệnh viện Bạch Mai phối hợp tổ chức Hội nghị tổng kết Dự án Bệnh viện vệ tinh Chuyên ngành Tim mạch giai đoạn 2013-2015. Phát biểu khai mạc, GS.TS Đỗ Doãn Lợi, Viện trưởng Viện Tim mạch cho biết: “tim mạch là một trong những chuyên ngành quá tải ở Việt Nam. Sau hơn 2 năm thực hiện Đề án Bệnh viện vệ tinh, chuyên ngành tim mạch của các bệnh viện vệ tinh đã có những thay đổi, những mục tiêu của cả bệnh viện hạt nhân và bệnh viện vệ tinh đều đạt được rất tốt”.
Khánh thành Trung tâm Ung bướu và Trung tâm Tim mạch trẻ em
(01/01/2016) Trong không khí tưng bừng, phấn khởi của toàn thể cán bộ nhân viên Bệnh viện Bạch Mai hướng tới kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện, sáng 30/12/2015, Bệnh viện Bạch Mai đã long trọng tổ chức Lễ khánh thành Trung tâm Ung bướu và Trung tâm tim mạch trẻ em.
Trọng tấn – việt hoàn sẽ tái hợp trong gala mang âm nhạc đến bệnh viện
(27/12/2015)Hướng tới kỷ niệm 105 năm thành lập Bệnh viện Bạch Mai - GALA MANG ÂM NHẠC ĐẾN BỆNH VIỆN sẽ được tổ chức vào lúc 14h30 tại Hội trường tầng 2 – nhà P - Bệnh viện Bạch Mai (78 Giải Phóng, Phương Mai, HN). Đó cũng là một sân chơi giao lưu giữa các NVYT của BV với nhiều ca sỹ, nghệ sĩ nổi tiếng nhằm quyên góp tiền ủng hộ các BN nặng có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại BV Bạch Mai đón chào năm mới 2016 đang đến gần!
Hiệu quả của xã hội hóa trong hoạt động khám chữa bệnh tại Bệnh viện Bạch Mai
(26/12/2015)Ngân sách hạn hẹp chưa đủ tiềm lực kinh tế cung cấp và phát triển các dịch vụ kỹ thuật cao. Đầu tư từ nguồn vốn xã hội hóa giúp các bệnh viện công có thêm trang thiết bị hiện đai, nâng cao chất lượng điều trị chẩn đoán.
Thăm hỏi, tặng quà cho 105 gia đình chính sách tại Nam Định nhân ngày Quân đội nhân dân Việt Nam
(22/12/2015) Với tinh thần “Uống nước nhớ nguồn”, tri ân các gia đình chính sách, nhân ngày Quân đội nhân dân Việt Nam 22/12/2015, Quỹ từ thiện và khuyến học Điều ước nhỏ đã phối hợp cùng Bệnh viện Bạch Mai, Chi đoàn 3 Cục Tham mưu - Tổng cục Cảnh sát - Bộ Công An về thăm hỏi và tặng quà cho 105 gia đình chính sách ở xã Hải Hưng, huyện Hải Hậu, tỉnh Nam Định.