Tin nổi bật
![Responsive Image](/documents/37204/0/Group+503+%2811%29.png/1a36171e-4279-e5a7-826c-bb1120663667?t=1689619652972&download=true)
Tin tức nổi bật
“Trung thu yêu thương” dành cho các bệnh nhi Bệnh viện Bạch Mai
(24/09/2015) Chiều 22/9/2015 (tức ngày 10/8 âm lịch), tại hội trường lớn nhà P, một bữa tiệc trung thu sớm dành cho các bệnh nhi đang điều trị nội trú tại Bệnh viện Bạch Mai đã diễn ra trong không khí vô cùng tưng bừng và ấm cúng.
Bộ môn Nội- ĐH Y Hà Nội đón nhận huân chương Lao động hạng Nhì
(21/09/2015)Thi đua vì sức khỏe người dân
(19/09/2015)Hồi ức từ "tâm sởi"
(18/09/2015)Khoa Tai Mũi Họng đổi mới thái độ phục vụ: Chỉ còn lời khen
(15/09/2015) Sau gần 2 tháng ký cam kết “đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế, hướng tới sự hài lòng của người bệnh” đến nay, hầu hết các khoa phòng của Bệnh viện Bạch Mai đã có nhiều chuyển biến tích cực. Tại Khoa Tai Mũi Họng (TMH) - một điểm sáng của Bệnh viện trong thực hiện chủ trương này, tuy vẫn còn tình trạng quá tải, bệnh nhân còn phải chờ đợi song đó là sự chờ đợi có trật tự và người bệnh đã dành cho nhân viên y tế ở đây nhiều lời khen ngợi.
PGS - TS. Nguyễn Quốc Anh được đề nghị phong tặng Anh hùng Lao động
(14/09/2015)PGS - TS. Nguyễn Quốc Anh nằm trong danh sách được đề nghị phong tặng Anh hùng Lao động năm 2015 vì những thành tích xuất sắc.
Ca bệnh hiếm gặp: Sốt xuất huyết biến chứng viêm não - màng não
(12/09/2015)“Mới sốt đến ngày thứ 4 mà thấy con trai lên cơn co giật, mất ý thức, tôi sốc vô cùng. Thức trắng đêm không hề chợp mắt mà không thấy mệt, chỉ nhất nhất tâm niệm một điều: mong con chóng hồi tỉnh” đó là lời bộc bạch của bà Nguyễn Thị T, mẹ bệnh nhân T ở Tây Mỗ, Nam Từ Liêm.
Sau 2 tháng các bệnh viện cam kết thay đổi thái độ phục vụ: Bệnh nhân “dễ thở” hơn
(10/09/2015)Người bệnh đang dần trở thành khách hàng đặc biệt
(09/09/2015)Gã đàn ông lạ mặt bò “lổm ngổm” sau buồng bệnh nhân
(09/09/2015)Thanh niên uống máu chó: Bác sĩ rùng mình
(08/09/2015)Chủ tịch QH Nguyễn Sinh Hùng thăm nơi Bác Hồ sinh sống và làm việc ở Bô-xtơn, Hoa Kỳ
(08/09/2015)Trong khuôn khổ chuyến thăm Hoa Kỳ, rạng sáng 5-9 (theo giờ Việt Nam), Chủ tịch Quốc hội (QH) Nguyễn Sinh Hùng và Đoàn đại biểu QH nước ta đã tới khách sạn Ôm-ni Pác-cơ Hao-xơ, ở TP Bô-xtơn, nơi Chủ tịch Hồ Chí Minh từng làm việc từ năm 1911 đến năm 1913 trong hành trình tìm đường cứu nước. Cũng tại địa danh lịch sử này, Chủ tịch QH Nguyễn Sinh Hùng và đoàn đã có buổi gặp các chuyên gia Hoa Kỳ nghiên cứu về Việt Nam và thanh niên, kiều bào ta đang sinh sống, học tập tại Bô-xtơn.
![88_l.jpg 88_l.jpg](images/stories/minh_duc/noi_bat/88_l.jpg)
Chủ tịch QH Nguyễn Sinh Hùng thăm khách sạn Ôm-ni Pác-cơ Hao-xơ (TP Bô-xtơn), nơi Bác Hồ từng làm việc. Ảnh: NHAN SÁNG (TTXVN)
Một thanh niên hiến tạng cứu sống 4 người
(08/09/2015)Kiểm tra hoạt động của đường dây nóng y tế
(07/09/2015)Bộ Y tế sẽ thành lập 3 đoàn kiểm tra hoạt động của hệ thống đường dây nóng trong ngành y tế.
Môi trường an ninh, trật tự bệnh viện: Chính quyền đã vào cuộc
(04/09/2015)Đã có một thời gian dài, tội phạm hoạt động trong bệnh viện không chỉ là nỗi lo lắng của người bệnh mà còn là bức xúc của các bệnh viện. Bên cạnh đó là tình trạng lộn xộn tại các bệnh viện luôn là điểm nóng về an ninh, trật tự (AN, TT) của khu vực sở tại, đặc biệt là các bệnh viện tuyến Trung ương ở các thành phố lớn, nơi hàng ngày quy tụ hàng nghìn lượt người vào ra, khám chữa bệnh. Thời gian gần đây, tình hình AN, TT đã dần đi vào nền nếp với những chuyển biến tích cực, đó là kết quả của sự phối hợp chặt chẽ giữa lãnh đạo bệnh viện với chính quyền sở tại và sự chuyên nghiệp hóa trong công tác này...
Vừa thoát khỏi tử thần, bệnh nhân khóc nấc đòi xuất viện
(02/09/2015)Nhập viện trong tình trạng hôn mê sâu, ngừng tim do điện giật nhưng sau khi được cứu, bệnh nhân N.V.C. đã khóc nấc đòi xuất viện vì vợ đang chuyển dạ đứa con đầu lòng ở nhà.
![191.jpg 191.jpg](images/stories/minh_duc/noi_bat/191.jpg)
Bệnh nhân N.V.C. được điều trị BV Bạch Mai khi đang trong tình trạng rất nặng
Giám đốc Bệnh viện thăm hỏi và tặng quà cho cháu Châu Anh
(31/08/2015) Chiều ngày 28/8/2015, PGS.TS Nguyễn Quốc Anh - Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai cùng các đồng chí trong Ban Lãnh đạo Bệnh viện và phòng Công tác xã hội đã đến thăm hỏi và trao tặng số tiền 9.000.000 đ (Chín triệu đồng) cho bệnh nhi Hà Đỗ Châu Anh (SN 2009). Cháu Châu Anh là con gái anh Hà Văn Sang - CN điều dưỡng Khoa Huyết học & truyền máu và chị Đỗ Thị Thu Huyền - Điều dưỡng Khoa Khám bệnh theo yêu cầu BVBM.
Gần 130 triệu đến với gia đình anh Nguyễn Xuân Hoa
(29/08/2015)Bệnh viện Bạch Mai thành lập 4 đơn vị mới
(28/08/2015)Nhằm đáp ứng nhu cầu công tác và sự phát triển không ngừng của Bệnh viện, ngày 28/5/2015, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai đã ký quyết định thành lập 4 đơn vị mới gồm: Phòng Công tác xã hội, Phòng Quản lý chất lượng, Khoa Chấn thương Chỉnh hình & Cột sống và Khoa Phẫu thuật Thần kinh.
Cần chung tay chống bạo hành nhân viên y tế
(27/08/2015)Làm bánh trung thu từ thiện mùa vu lan
(26/08/2015) Trong tâm thức mỗi người dân Việt Nam, tháng 7 âm lịch hay còn gọi là tháng Vu Lan thường được nhiều người dành cho các hoạt động tri ân, báo hiếu. Hòa cùng không khí những ngày tháng này, Phòng Công tác xã hội, Bệnh viện Bạch Mai cùng nhóm các nhà báo theo dõi lĩnh vực y tế đã cùng nhau làm bánh trung thu để đóng góp phần công sức, tiền bạc giúp cho quỹ từ thiện mua bò giống ủng hộ đồng bào xã Na Tông, huyện Điện Biên, tỉnh Điện Biên.
Ngành y hướng tới sự hài lòng của người bệnh: Lời phàn nàn đã giảm
(25/08/2015)Sau hơn 1 tháng ký cam kết đổi mới phong cách phục vụ của cán bộ y tế, đến nay, cả 4 bệnh viện tuyến Trung ương đóng trên địa bàn Hà Nội và một số bệnh viện đầu ngành của thành phố đã có sự biến chuyển đáng kể. Tại Bệnh viện Xanh Pôn và Bệnh viện Bạch Mai, tuy vẫn còn tình trạng quá tải, chờ đợi song người bệnh đã được quan tâm hơn rất nhiều.
![thai-do-phuc-vu-1.jpg thai-do-phuc-vu-1.jpg](images/stories/minh_duc/thai-do-phuc-vu-1.jpg)
Tiếp đón người bệnh nhiệt tình tại khoa Khám bệnh - Bệnh viện Xanh pôn
Điều ước tháng 7: 103 phần quà ủng hộ bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo tại bệnh viện Bạch Mai
(25/08/2015)Trong hành trình thiện nguyện của Quỹ Điều Ước Nhỏ, từng dấu ấn thời gian đều để lại những khoảnh khắc đáng nhớ về sự nỗ lực không ngừng của người cho và người nhận.
“Được sống trở về cứ như một huyền thoại”
(14/08/2015)Bệnh viện Bạch Mai nghiêm túc thực hiện quy trình xử lý chất thải y tế
(12/08/2015)Mặt đừng lạnh và trái tim hãy ấm
(07/08/2015)THÔNG BÁO TÌM NGƯỜI NHÀ BỆNH NHÂN
(29/06/2015)Vào hồi 19h45’ ngày 28/06/2015, tại Khoa Cấp cứu, Bệnh viện Bạch Mai đã tiếp nhận một bệnh nhân nam giới cao khoảng 1m66 nặng 48 kg người gầy đen. Bệnh nhân nhập viện trong tình trạng lơ mơ, suy kiệt. Bệnh nhân cho biết tên là: Vũ Văn Thúy 48 tuổi, không rõ nguyên quán.
Đang làm đồng, 1 thai phụ bị sét đánh vào ngực
(24/06/2015)Đang làm đồng thì mưa giông ập tới, chị H. (21 tuổi, ở Hà Nội, đang mang thai 22 tuần) chưa kịp trú ẩn thì bị sét đánh vào vùng ngực trái, bất tỉnh.
Thông báo về thông tin tiếp nhận bệnh nhân có đỉa trong người
(27/03/2015)Trong thời gian qua, trên các trang mạng xã hội đã lan truyền thông tin một bác sĩ Bệnh viện Bạch Mai tiếp nhận trường hợp bệnh nhân có đỉa trong người do ăn phải kẹo được làm từ đỉa từ Trung Quốc.
Hội nghị “Tăng cường y tế cơ sở cho chăm sóc sức khỏe ban đầu, hướng tới bao phủ chăm sóc sức khỏe
(18/03/2015) Từ ngày 24-25/3/2015 tại Thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên- Huế, Bộ Y tế, phối hợp với Tổ chức Y tế thế giới (WHO), Ngân hàng thế giới (WB), và Liên minh châu Âu (EU) tổ chức Hội nghị “Tăng cường y tế cơ sở cho chăm sóc sức khỏe ban đầu hướng tới bao phủ chăm sóc sức khỏe toàn dân”. Đây là Hội nghị quốc tế được tổ chức với mục tiêu nhằm đánh giá vai trò của y tế cơ sở trong chăm sóc sức khỏe ban đầu và thực hiện bao phủ chăm sóc sức khỏe toàn dân ở Việt Nam về những thành tựu, bài học kinh nghiệm, thách thức và định hướng trong thời gian tới cũng như chia sẻ kinh nghiệm quốc tế trong củng cố y tế cơ sở và thực hiện chăm sóc sức khỏe ban đầu hướng tới bao phủ chăm sóc sức khỏe toàn dân.
Bệnh viện Bạch Mai: Tưng bừng hội thi “Nghệ thuật với ẩm thực” mừng ngày 8/3
(10/03/2015) Chào mừng 105 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, Ban chấp hành công đoàn Bệnh viện Bạch Mai đã tổ chức hội thi cắt tỉa rau củ quả 2015 với chủ đề “Nghệ thuật với ẩm thực”. 44 tác phẩm dự thi đều được đầu tư hết sức công phu, tỉ mỉ, thể hiện sự sáng tạo, khéo léo của đội ngũ y, bác sĩ bệnh viện Bạch Mai, mang tới cho BGK nhiều bất ngờ.